☰ Abubuwan da ke ciki

Keɓancewa (DT)


Disciple.Tools yana bawa masu amfani damar tsara fale-falen fale-falen da aka nuna a cikin tsarin da abubuwan da ke cikin su. A ƙasa zaku sami deyails ga kowane sashe.

A cikin wannan sashe, masu amfani za su iya keɓance fale-falen fale-falen buraka, filaye, da zaɓuɓɓukan filin.

Menene Tiles, Filaye, da Zaɓuɓɓukan Filaye

  • Tile - Fale-falen buraka suna ba da hanya mai dacewa don kewayawa da sarrafa bayanan da aka rarraba ta hanyar gani da fahimta.
  • Field - Filaye sune sassan da ke cikin tayal.
  • Zaɓuɓɓukan filin – Zaɓuɓɓukan filin hanya ne da ke ƙara ƙarin keɓancewa ga filin. Ba duk filayen ke buƙatar zaɓuɓɓukan filin ba.

Yadda ake Ƙirƙirar Sabon Tile

Don ƙirƙirar sabon tayal a ciki Disciple.Tools, kawai danna hanyar haɗin "ƙara sabon tayal" a ƙasan rundown na tayal.

Na gaba, za ku ga modal wanda a ciki kuke buƙatar cika sunan tayal

a cikin sunan filin, rubuta sunan sabon tayal da kake son ƙirƙirar.

a cikin description filin, za ku iya ƙara bayanin tayal. Wannan bayanin zai bayyana a cikin menu na taimako na tayal.


Yadda ake Gyara Tile

Don gyara tayal a ciki Disciple.Tools, kuna buƙatar danna alamar fensir don tayal ɗin da kuke son gyarawa. Za ku ga tsari mai zuwa ya bayyana:

  • Label: Yana ba ku damar zaɓar rubutun da aka nuna don sunan tayal.
  • description: Yana ba ku damar rubuta taƙaitaccen rubutu da ke kwatanta manufar tayal. Wannan rubutun zai bayyana lokacin da wani ya danna alamar tambaya kusa da sunan tayal a cikin Disciple.Tools tsarin.
  • Ɓoye tayal a shafi: Duba wannan akwatin idan ba kwa son tayal ɗin ya bayyana saboda wasu dalilai.
  • Maɓallan Fassara: Danna waɗannan maɓallan zai ba ka damar saita sunan tayal da/ko bayanin masu amfani da ke kewaya tsarin tare da saitin harshe daban.

Yadda Ake Kirkirar Filin

Domin ƙara sabon filin a cikin a Disciple.Tools Tile, dole ne ku:

  1. Danna tayal da kuke so domin fadada shi. Yanzu zaku ga duk filayen cikin tayal ɗin da aka zaɓa.
  2. Danna mahaɗin 'ƙara sabon filin'.
  3. Cika fam ɗin a cikin tsarin 'ƙara sabon filin'.
  4. Danna 'Ajiye'.

Ƙara Sabon Filin Modal

  • Sabon Sunan Filin: Rubuta sunan kwatance don filin da kuke son ƙirƙirar anan.
  • Nau'in Filin: Zaɓi daga ɗayan nau'ikan filayen guda 9 don filin ku. Don ƙarin bayani, karanta littafin Nau'in Filin bayanin.
  • Filin Keɓaɓɓe: Duba wannan akwatin idan kuna son filin ya zama na sirri.

Nau'in Filin

In Disciple.Tools akwai nau'ikan filin guda 9 daban-daban. A ƙasa zaku sami bayanin kowane nau'in.

Nau'in filin Dropdown yana bawa masu amfani damar zaɓar zaɓin filin guda ɗaya daga jeri. Yi amfani da nau'in filin Dropdown lokacin da ke da iyakataccen saitin zaɓuɓɓukan filin kuma kuna son masu amfani su zaɓi ɗaya daga cikinsu.

Misalai na Nau'in Filin Zaɓuɓɓuka

  • Nau'in Enneagram
  • Ƙungiyar Coci
  • Harshen Soyayya
  • da dai sauransu.

Nau'in Filaye da yawa

Nau'in filin Multi Select yana ba masu amfani damar zaɓar zaɓi ɗaya ko fiye da zaɓin filin daga jeri. Yi amfani da nau'in filin Multi Select lokacin da ke da iyakataccen saitin zaɓuɓɓukan filin kuma kuna son masu amfani su zaɓi ɗaya ko ɗaya daga cikinsu.

Misalai na Nau'in Zaɓan Filaye da yawa

  • ruhaniya Gifts
  • An kammala horarwa
  • Yankunan Hidima na Ikilisiya
  • Harsuna Suna Magana
  • da dai sauransu.

Tags Nau'in Filin

Nau'in filin Tags yana ba masu amfani damar ƙirƙirar alamun kansu don takamaiman zaɓin filin. Yana aiki azaman tsaka-tsaki tsakanin iskoki masu ƙarewa waɗanda ke da saiti na abubuwa da filayen rubutu waɗanda ke ba da damar zaɓuɓɓuka marasa iyaka. Duk lokacin da mai amfani ya ƙirƙiri sabon tag, za a samar da wannan alamar ga sauran masu amfani don su zaɓi ta daga cikakken jerin alamun. Yi amfani da nau'in filin Tags lokacin da kake son ƙyale masu amfani su ƙirƙiri abubuwan lissafin nasu. Ana iya sanya alamar fiye da ɗaya zuwa filin.

Misalan Tags Nau'in Filin

  • Hobbies
  • Fitattun Marubuta
  • Sha'awar Kiɗa
  • da dai sauransu.

Nau'in Filin Rubutu

Nau'in filin Rubutun yana ba masu amfani damar ƙara taƙaitaccen rubutu lokacin da lissafin bai cika ba. Yi amfani da nau'in filin Rubutun lokacin da kake son ba wa masu amfani damar shigar da gajeren igiya.

Misalan Nau'in Filin Rubutu

  • Siffar Musamman
  • Abincin da aka fi so
  • fun Gaskiya
  • da dai sauransu.

Nau'in Wurin Rubutu

Nau'in filin Wurin Rubutu yana bawa masu amfani damar ƙara rubutu mai tsayi kamar sakin layi lokacin da filin rubutu bai isa ba. Yi amfani da nau'in filin Wurin Rubutun lokacin da kake son bawa masu amfani damar shigar da sakin layi ɗaya ko fiye na rubutu.

Misalai Nau'in Wurin Wurin Rubutu

  • Gajeren Shaida
  • Halin Halitta
  • Bayanin Aikin Filin
  • da dai sauransu.

Nau'in Filin Lamba

Nau'in filin Lamba yana bawa masu amfani damar sanya ƙima na lamba lokacin da rubutu bai zama dole ba. Yi amfani da nau'in filin lamba lokacin da kake son bawa masu amfani damar zaɓar daga saitin lambobi.

Misalan Nau'in Filin Lamba

  • Yawan Lokutan Darussan Da Aka Kammala
  • Yawan Lokuttan Linjila Da Aka Raba
  • Yawan lokutan da ake gayyatar Aboki
  • da dai sauransu.

Nau'in Filin Link

Ana amfani da nau'in filin haɗin yanar gizo don zaɓuɓɓukan filin lokacin da zaɓin filin shine URL na gidan yanar gizon. Yi amfani da nau'in filin haɗin yanar gizo idan kuna son ƙyale masu amfani su ƙara hanyar haɗi zuwa gidan yanar gizon.

Misalai na Nau'in Filin Link

  • Shafin Bayanan Bayanin Membobin Cocin
  • Taimakon Haɗin Shafin Haɓakawa
  • Kwarewar Aikin Filin PDF Link
  • da dai sauransu.

Nau'in Filin Kwanan Wata

Nau'in filin kwanan wata yana bawa masu amfani damar saita takamaiman kwanan wata a cikin lokaci azaman ƙimar zaɓin filin. Yi amfani da nau'in filin kwanan wata lokacin da kake son masu amfani su ƙara ƙimar kwanan wata a cikin takamaiman tsari.

Misalan Nau'in Filin Kwanan Wata

  • Lokacin Ƙarshe Ya tafi Filin
  • Taro Na Gaba
  • Taron Karshe Ya Halarci
  • da dai sauransu.

Nau'in Filin Haɗi

Nau'in filin Haɗin yana ba da damar haɗa zaɓuɓɓukan filin guda biyu. Waɗannan nau'ikan filin sun ɗan fi rikitarwa. A ƙasa zaku sami kowane bambance-bambancen haɗi da aka bayyana dalla-dalla.

Haɗin kai na iya gudana daga nau'in rubutu ɗaya (misali daga Lambobi zuwa Lambobi) ko daga nau'in gidan waya zuwa wani (misali daga Lambobi zuwa Ƙungiyoyi).

Haɗin kai don Nau'in Wasiƙa iri ɗaya

Akwai nau'ikan haɗi guda biyu don nau'in post iri ɗaya:

  • Unidirectional
  • Bi-shugabanci

Haɗin kai-biyu

Hanyoyin haɗin kai biyu suna aiki iri ɗaya ta hanyoyi biyu.

Misali, idan abokan hulɗa biyu abokan aiki ne, to ɗayan abokin aikin ɗayan ne kuma akasin haka. Ana iya cewa dangantakar "abokiyar" tana tafiya a bangarorin biyu.

Haɗin kai-uni-direction

Haɗin kai-Uni-directional suna da alaƙa ɗaya ta hanya ɗaya amma ba ta wata hanya ba.

Misali, wani yana daukar wani a matsayin abin koyi amma tunanin baya tafiya biyu. Ana iya cewa dangantakar "abin koyi" ta tafi ta hanya ɗaya.

Haɗin kai don Nau'in Wasiƙa daban-daban

Ana iya haɗa nau'ikan post daban-daban kuma, amma koyaushe ana ɗaukar su haɗin kai biyu. Kuna iya samun sunaye daban-daban na haɗin kai suna tafiya ɗaya ko ɗaya.

Misali, idan an haɗa Tuntuɓi zuwa Ƙungiya ta ma'anar cewa shi ko ita sun kasance suna halartar wannan rukunin, ana iya kiran haɗin "tuntuɓi zuwa rukuni" "tsohuwar ƙungiyar" yayin da haɗin "ƙungiyar don tuntuɓar" ana iya kiransa "" tsohon memba”.


Ƙara Sabon Zabin Filin

Nau'in Filin Zaɓuɓɓuka da kuma Nau'o'in Zaɓuɓɓuka da yawa Dukansu suna da Zaɓuɓɓukan Filaye azaman ƙarin kayan aiki. Dole ne a ƙirƙiri waɗannan Zaɓuɓɓukan Filin kafin a yi amfani da Filin.

Misalai na Zaɓuɓɓukan Filin don filin "Ƙaunar Harsuna".

  • Harsunan Soyayya
    • Kalmomin Tabbatarwa
    • Ayyukan Sabis
    • Lokacin Kyau mai Kyau
    • Rubutun Kayan Komputa

Domin ƙirƙirar sabon Zabin Filin, dole ne ku:

  1. Danna don faɗaɗa tayal
  2. Danna don faɗaɗa filin
  3. Danna mahaɗin 'sabon filin zaɓi'
  4. Kammala tsarin 'Ƙara Sabon Filin Zabin'
  5. Ajiye

Ƙara Sabon Filin Zabin Modal


Abubuwan Abun Sashe

Ƙarshen Gyarawa: Afrilu 13, 2023